Mwaka 2008 nilifunga ndoa na mume wangu Jerry, tayari tumejaliwa kupata watoto nne ambao ni watatu wa kiume na mmoja wa kike ambaye ni wa pili kuzaliwa. 

Kipindi tulipooana maisha yalikuwa yametaliwa na upendo mwingi, sikudhani kama kuna kitu au jambo ambalo linaweza kuja kutogombanisha na mume wangu kwa jinsi ambavyo tulipendana. 

Jina langu ni Anande, ninafanya kazi ya saloni, mume wangu ni mfanyabiashara maarufu hapa jijini Mwanza, kila mmoja amekuwa akifanya shughuli zake kwa bidii kwa lengo la kuwatunza watoto wetu. 

Mara kwa mara mama yake mume wangu, yaani mama mkwe alikuwa anakuja kututembelea kwa lengo la kuja kuwasalimia wajukuu zake, nilimkaribisha kwa upendo wa hali ya juu kwani wageni ni baraka ndani ya familia. 

Tatizo lilikuja pale ambapo kila mume wangu alikuwa anamsikiliza sana mama yake na kunipuuza mimi, mama yake ndio alikuwa anaamua sisi tuishi maisha ya namna gani. Ikiwa mume wangu anataka kufanya jambo fulani, mtu wa kwanza kumshirikisha ni mama yake na sio mimi mke wake.

Jambo lilonikera ni pale ambapo nilisikia maneno mtaani kuwa mume wangu kuna kiwanja amekinunua sehemu wakati mimi mkewe hajaniambia chochote. Niliamua kukaa kimya na kumpa muda ili nione kama ipo siku ataniambia chochote, lakini zilipita wiki tatu hajasema chochote. 

Hatimaye niliamua kuvunja ukimya na kumuuliza ni kwanini kanunua kiwanja bila kunishirikisha, jibu alilonipa kamwe siwezi kuja kulisahau maisha mwangu. Alisema mama yake ndiye aliyeamua na kushauri anunue kiwanja eneo lile na asingeweza kumkatalia hata kidogo, nilimuuliza mbona hukunishirikisha hata kwa kidogo?, ina maana wewe unamsikiliza tu mama yako?.

Tabia hiyo iliendelea hadi ikafikia hatua nikaenda kugombana na mama mkwe kuwa aache kutupangia maisha, mume wangu aliposikia nimegombana na mama yake alikuja nyumbani akanigombeza sana. Siku hiyo akaondoka akaenda kulala nyumbani kwao maana sio mbali na tunapoishi.

Alikaa huko kama wiki moja bila hata kunipigia simu, nilienda kwa rafiki yangu, Kambise na kumueleza kuwa mume amekimbia nyumbani kisa anamsikiliza sana mama yake. 

Kambise aliniambia tatizo hilo lilishawahi kuikumba ndoa yake ambapo mume wake alikuwa hamsikilizi kabisa zaidi ya kusikiliza watu wengine huko nje, alizidi kuniambia yeye alipata dawa ya hilo kwa Dr. Kiwanga ambaye anaweza kumfanya mtu akusikilize wewe tu na kufanya kile unachosema.

Aliamua kunipa namba ya Dr. Kiwanga ambayo ni +254 769404965, nilimpigia na kuzungumza naye kwa mapana, hatimaye alinihakikishia kuwa ndani ya siku tatu mume wangu atakuwa amerejea nyumbani na atakuwa ananisikiliza mimi tu na sio mtu mwingie.

Siku ya pili yake mume wangu alirejea nyumbani akiwa mpole na kuniuliza maendeleo ya watoto, nilimtengea maji akaenda kuoga, alivyorudi nikampatia chakula. Usiku tukiwa kitandani aliniambia ameona mama yake anamshuari vibaya na tangia siku hiyo atakuwa ananisikiliza mimi tu kama mke wake. 

Napoongea sasa huu ni mwaka wa pili mume wangu ananisikiliza mimi tu hadi ndugu zake wanasema nimempa limbwata, wengine wanasema nimemshika akili, lakini bila hivyo hakika ndoa yangu tayari ingekuwa ishavunjika. 

Kumbuka Dr. Kiwanga ana uwezo kumfanya mtu kuwa na bahati maishani mwake, kushinda katika michezo ya bahati nasibu, kukukinga na maadui zako, kukufanya ushinde migogoro kama ya ardhi, kuwa na mvuto wa kimapenzi, kuongeza mauzo katika biashara. 

Pia anatibu magonjwa kama Kaswende, Kisonono, Kifua Kikuu, Presha na mengine mengi, kwa mawaziliano zaidi mtumie barua pepe; kiwangadoctors@gmail.com, tembelea tovuti yake; www.kiwangadoctors.com au piga simu +254 769404965.

Previous articlePATA HABARI MOTO MOTO KATIKA MAGAZETI YA LEO APRIL 11,2022
Next articleMATUKIO KATIKA PICHA: SPIKA DKT.TULIA AKIJIFUA KWA AJILI YA MASHINDANO YA MARATHONI MBEYA

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here