WAZIRI  wa Ulinzi na Jeshi la kujenga Taifa (JKT) Mhe. Dkt.Stergomena Tax akipanda mti wakati wa zoezi la upandaji miti kuelekea Maadhimisho ya miaka 60 ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar katika  Makao Makuu ya JKT Wilayani  Chamwino Dodoma leo Januari 29,2024.

WAZIRI  wa Ulinzi na Jeshi la kujenga Taifa (JKT) Mhe. Dkt.Stergomena Tax ,akimwangilizia maji  mti alioupanda  wakati wa zoezi la upandaji miti kuelekea Maadhimisho ya miaka 60 ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar katika  Makao Makuu ya JKT Wilayani  Chamwino Dodoma leo Januari 29,2024.

NAIBU Waziri wa nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira) Mhe. Khamis Hamza Khamis,akipanda mti wakati wa zoezi la upandaji miti kuelekea Maadhimisho ya miaka 60 ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar lililofanyika leo Januari 29,2024 katika  Makao Makuu ya JKT Wilayani  Chamwino Dodoma .

 Mkuu wa Tawi la Utawala JKT Brigedia Jenerali Hassan Mabena,akipanda mti wakati wa zoezi la upandaji miti kuelekea Maadhimisho ya miaka 60 ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar lililofanyika leo Januari 29,2024 katika  Makao Makuu ya JKT Wilayani  Chamwino Dodoma .

WAZIRI  wa Ulinzi na Jeshi la kujenga Taifa (JKT) Mhe. Dkt.Stergomena Tax,akizungumza mara baada ya kuongoza    zoezi la upandaji miti kuelekea Maadhimisho ya miaka 60 ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar lililofanyika leo Januari 29,2024 katika  Makao Makuu ya JKT Wilayani  Chamwino Dodoma.

NAIBU Waziri wa nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira) Mhe. Khamis Hamza Khamis,,akizungumza mara baada ya kupanda  miti kuelekea Maadhimisho ya miaka 60 ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar lililofanyika leo Januari 29,2024 katika  Makao Makuu ya JKT Wilayani  Chamwino Dodoma.

MKUU wa Mkoa wa Dodoma Bi.Rosemary Senyamule ,akizungumza mara baada ya kupanda  miti kuelekea Maadhimisho ya miaka 60 ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar lililofanyika leo Januari 29,2024 katika  Makao Makuu ya JKT Wilayani  Chamwino Dodoma.

Mkuu wa Tawi la Utawala JKT Brigedia Jenerali Hassan Mabena,akielezea mikakati ya JKT katika kuendelea kupanda   miti kwenye kambi zote za JKT  kuelekea Maadhimisho ya miaka 60 ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar  leo Januari 29,2024 .

WAZIRI  wa Ulinzi na Jeshi la kujenga Taifa (JKT) Mhe. Dkt.Stergomena Tax,akiwa katika picha ya pamoja mara baada ya kuongoza zoezi la upandaji miti kuelekea Maadhimisho ya miaka 60 ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar katika  Makao Makuu ya JKT Wilayani  Chamwino Dodoma leo Januari 29,2024.

Na.Alex Sonna-CHAMWINO

KATIKA kuelekea kilele cha Maadhimisho ya kumbukumbu ya miaka 60 Muungano wa Tanganyika na Zanzibar Waziri wa Ulinzi na Jeshi la kujenga Taifa (JKT) Mhe. Dkt. Stergomena Tax amewaongoza JKT katika zoezi upandaji miti Makao Makuu ya JKT Wilayani  Chamwino Dodoma huku akielezea umuhimu wa kufanya tathmini ya idadi ya miti iliyopandwa hapo awali.

Akizungumza leo Januari 29,2024 mara baada ya kushiriki zoezi hilo Waziri Dkt Stergomena Tax amesema kuna miti mingi inapandwa kupitia kampeni mbalimbali lakini matokeo hayalingani na zoezi linalofanyika..

Amesema kuwa sehemu  nyingi miti inapandwa lakini inatelekezwa na inakauka na tunatumia rasiliamali nyingi na inapotea ni vyema uwekwe utaratibu wa usimamizi wa miti inayopandwa ili matokeo yaweze kuonekana.

“Tunapoanza Kampeni mpya ya kupanda miti katika msimu mpya ni vyema tukatathmini miti iliyopandwa msimu iliopita ili kujua udhaifu kupitia kampeni iliyopita ili kurekebisha kupitia kampeni mpya” amesema Waziri Dkt Stergomena

Hata hivyo amepongeza zoezi hilo na kusema Jeshi litakuwa mstari wa mbele katika kutunza mazingira kwa kupanda miti na kutoa rai kuhakikisha jamii inaona umuhimu wa kutunza mazingira kwa kuacha kukata miti onyo na kupanda miti.

Kwa upande wake  Naibu Waziri wa nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira) Mhe. Khamis Hamza Khamis ameipongeza JKT kwa kuona umuhimu wa kupanda miti ili kulinda mazingira na kuepukana na mabadiliko ya tabia nchi.

 “Nawapongeza sana JKT kwa kuanza kutumia nishati mbadala ya kupikia katika makambi yenu mbalimbali ili kutunza mazingira na kutoa witoa kwa kuendelea na kampeni ya kupanda miti nchini”amesema Mhe.Hamza

Awali  Mkuu wa Tawi la Utawala JKT Brigedia Jenerali Hassan Mabena amesema kuwa  JKT itaendelea kushiriki kwa vitendo zoezi la kupanda miti katika makambi yote ya JKT ili kulinda mazingira.

“Zoezi hili linaloendelea hapa linafanyika katika vikosi vyote vya JKT na  tunalichukulia kwa uzito lengo ni kuhakikisha tunapanda miti ya kutosha ili kulinda mazingira yetu na kuepukana na mabadiliko ya tabia nchi” amesema.

Amesema kwa mwaka 2023 JKT ilipanda miti zaidi ya elfu 75800 imepandwa katika maeneo mbalimbali na kwa mwaka huu tumepanga kupanda miti zaidi ya 100000 katika maeneo mbalimbali hapa nchini.

Hata hivyo ameeleza Pia  kuwa JKT imeanza kutii agizo la Serikali la taasisi zenye watu zaidi ya laki moja kuacha kutumia nishati ya kuni na mkaa kwa kuanza kutumia nishati mbadala kwa kuacha kutumia kuni lengo likiwa ni kutunza mazingira huku wakiendelea kupanda miti.

Previous articleWANNE MIKONONI MWA POLISI KWA TUHUMA ZA KUSAFIRISHA DAWA ZA KULEVYA,UTAPELI NA KUPATIKANA NA NYARA ZA SERIKALI BILA KIBALI
Next articleAFISA MKUU WA FEDHA – ANGLOGOLD ASHANTI ATEMBELEA GGML

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here