Farida Mangube-MOROGORO

TMUE ya Haki za Binadamu imeipongeza serikali kwa  kuridhia  mapendekezo 187  yaliyotolewa na tume hiyo  ikiwemo uhuru wa vyombo vya habari na haki ya moto wa kike kupata elimu hususana wale wanao acha masoma kutokana na kupata ujauzito wawapo masomoni.

 Hayo yameelezwa na Mkurugenzii wa  kituo chakituo cha sharia  kupinga ukatili wa kijinsia Bi Sophia Komba  mkoani morogoro alipo kuwa akizindua kikao kazi kilicho wahusisha wadau wa tume za hakiza binadamu na mtandao wa kupinga ukatili wa kijinsia  na  wadau mbalimbali  wa serikali.

Amesema  mwanzo  watoto wa kike wanao acha shule  kwajili yaku pata   ujauzito   walikuwa hawapati haki  ya kupata elimu  , hivyo  baada ya serikali  kukubali   pendekezo la kurudi shule  watoto wa kike wanao acha shule kwajili ya ujauzito litasaidia serikali kuongeza nguvu kazi kwa wanawake kwani serikali ilikuwa inapoteza nguvu kazi.   

Bi.Komba  amesema kuwa Serikali itaendelea kufanya malekebisho  mbalimbali  kwenye mapendekezo yaliyo tolewa  hasa kwa upande wa vyombo vya habari  ilikusaidia kupata taarifa zenye ukweli na  zilizo fanyiwa uchunguzi wa kina  ilikusaidia wananchi kupata taarifa za uhakika.

 ”Unyimwaji wa haki za kujieleza na uhuru wa kutoa habari ilikuwa inanyima uhuru wa wandishi wa habari na wananchi kupata taarifa  hivyo kwa kukubali mapendekezo yaliyo tolewa itasaidia wananchi kupata  habari  kwa urahisi”amesema Bi.Komba

 kwa upande wake Mkurugenzi wa Idara za huduma za sheria  kutoka tume za haki za binadamu na utawala bora  Nabo Assey amesema  serikali itaendelea  kupokea na kufanya maboresho ya mapendekezo yaliyo tolewa kwa kufata sharia zote za nchi    

Amesema kama kituo cha tume za haki za binadamu na utawala bola  inaipongeza   serikali kwa kupiga hatua kubwa kwa kupokea  mapendekezo hayo  hivyo  itaendelea kuishauri serikali  na kutathimini  namna gani serikali itakavyo weza kusimamia mapendekezo hayomapendekezo yaliyo kataliwa  na ku  k mapendekezo mbalimbali       

Previous articleSEKTA YA UTAMADUNI,SANAA NA MICHEZO YAIDHINISHIWA KITENGO NGAZI YA HALMASHAURI
Next articleLUHAGA MPINA AUNGANA NA RAIS SAMIA KUWASHUKIA MAWAZIRI WASIOWAJIBIKA

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here